कार्तिकी एकादशीचा शानदार सोहळा

कार्तिक शु. ११ प्रबोधिनी एकादशी आणि संतश्रेष्ठ नामदेव महाराज जयंती निमित्ताने १३ नोव्हेंबर २०१३ रोजी विठ्ठल मंदिरात खास कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात आले होते.

पहाटे ५ वाजता यजमानांचे हस्ते पूजा आणि ब्राह्मणांनी मंत्रजागर केला. विजेची रोषणाई, फुलांची आरास ,रांगोळ्या , तोरणे , झुंबर अशी सर्व सजावट दिसत होती. आणि सनईच्या मंगल ध्वनीने वातावरण भरून गेले होते. नवीन वस्त्रे आणि अलंकारांनी मूर्तींना वेगळे तेज प्राप्त झाले होते.

सकाळपासूनच दर्शनासाठी भाविकांनी एकाच गर्दी केली होती.संस्थेतर्फे तुलसी माला देण्याची व्यवस्था करण्यात आली होती.अनेक कार्यकर्ते भाविक आणि परिसरातील विठ्ठल भक्त मदतीसाठी पुढे आले होते. दर्शन घेवून जाताना राजगिरा लाडूचा प्रसाद दिला जात होता. धार्मिक पुस्तकांची विक्री केंद्रे याचीही योजना केली होती.

दुपारी दादर फुल-बाजारातील वारकरी भाविकांनी प.पु. कृष्ण-महाराजांच्या पालखीसह दिंडी आणून मंदिरात भजनाचा कार्यक्रम सादर केला . महिलांच्या भक्तीसंगीताचा कार्यक्रमही झाला. त्यानंतर सुश्राव्य कीर्तन ह.भ.प. मंजिरी केळकर यांनी सादर केले. रात्री उशिरापर्यंत भाविक दर्शनाचा लाभ घेतच होते. व्यवस्थेचे काम श्री सुरेश उपाध्ये आणि श्री किशोर साठे यांनी उत्तम सांभाळले.

Leave a Reply