प्रगत कीर्तन सत्र एकची सांगता

प्रगत कीर्तन प्रशिक्षण योजनेतील सत्र एक अंतर्गत शेवटचे सादरीकरण शिबीर २६ व २७ ऑक्टो.२०१३ रोजी दादर येथे संपन्न झाले . आतापर्यंत या उपक्रमात अनेक नामवंत कीर्तनकारानी येऊन कीर्तनातले प्रगत स्तराचे मार्गदर्शन केले. नारदीय व रामदासी परंपरेतील पूर्वरंग आणि आख्यानाचा तसेच संगीताचा अभ्यास करून घेण्यात आला . भरपूर प्रात्यक्षिकासह झालेल्या या उपक्रमात सुमारे २५ नवोदित कीर्तनकारांचा मोठा प्रतिसाद मिळाला होता.

दि. २६ व २७ ऑक्टो.२०१३ ला रविवारी दादर येथील संस्थेच्या विठ्ठल मंदिरात विद्यार्थ्यांनी प्रत्येकी ५० मिनिटात स्वतःचे स्वतंत्र कीर्तन सादर केले.. नमनापासून ते शेवटच्या भैरवीपर्यंत सर्व प्रकार त्यानी समाविष्ट केले होते. प्रात्यक्षिकांचे निरीक्षण करण्यासाठी चिपळूणचे ह.भ.प. महेशबुवा काणे यांना आमंत्रित केले होते.या सादरीकरणासाठी “धर्माच्या करिता आम्हास जगती , रामानी धाडीयले . ” आणि “धर्माचे स्वरूप आणि आपले कर्तव्य ” असा विषय देण्यात आला होता. विद्यार्थ्यांनी धर्माचे विविध अर्थ पूर्वरंगात मांडून अनेक आख्याने सादर केली. स्वतंत्र लेखनासाठी चालना म्हणून या उपक्रमाचा चांगलाच लाभ झाला असे मनोगत अनेक प्रशिक्षणार्थी कीर्तनकार मंडळीनी प्रगट केले. श्री काणेबुवांनी या नंतर विद्यार्थ्यांना अनेक सूचना आणि मार्गदर्शन केले. २३ एकूण विद्यार्थ्यापैकी १९ जणांनी प्रगत कीर्तनाचे सादरीकरण केले. ४ प्रात्याक्षिके नंतर होणार आहेत.

यानंतर प्रगत कीर्तनाचे नवीन सत्र सुरु करण्यात येणार आहे. त्यासाठी प्रवेश इच्छुक कीर्तनकार मंडळीनी अधिक माहितीसाठी विद्यार्थ्यांनी संस्थेच्या कार्यालयात संपर्क साधावा.

Leave a Reply